fluid-checkout - en to th translation catalogue (523 entries)

en: "Add" link button
th: ปุ่มเพิ่มลิงค์

en: (PRO)
th: (โปร)

en: (Required)
th: (ที่จำเป็น)

en: (experimental)
th: (ทดลอง)

en: (originally "%s")
th: (เดิมคือ &quot;%s&quot;)

en: * For as long as you have an active subscription.
th: * ตราบใดที่คุณมีการสมัครสมาชิกที่ใช้งานอยู่

en: 1 column
th: 1 คอลัมน์

en: 2 columns
th: 2 คอลัมน์

en: 226 EUR value (Save 42%)
th: มูลค่า 226 ยูโร (ประหยัด 42%)

en: <a href="%s" target="_blank">Purchase a new license key</a> and continue to receive updates and support.
th: <a href="%s" target="_blank">ซื้อรหัสลิขสิทธิ์ใหม่</a> และยังคงรับการอัปเดตและการสนับสนุน

en: <a href="https://fluidcheckout.com/account/" target="_blank">Log in to your account</a> to get your license key, or <a href="%s" target="_blank">purchase a new license key</a>.
th: <a href="https://fluidcheckout.com/account/" target="_blank">เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ</a> เพื่อรับรหัสลิขสิทธิ์หรือ <a href="%s" target="_blank">ซื้อรหัสลิขสิทธิ์ใหม่</a>

en: <a href="https://fluidcheckout.com/account/" target="_blank">Log in to your account</a> to renew your license key and continue to receive updates and support.
th: <a href="https://fluidcheckout.com/account/" target="_blank">เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ</a> เพื่อต่ออายุรหัสใบอนุญาตและเพื่อรับการอัปเดตและการสนับสนุนต่อไป

en: <a target="_blank" href="%s">Upgrade to PRO</a> to unlock more options.
th: <a target="_blank" href="%s">อัปเกรดเป็น PRO</a> เพื่อปลดล็อคตัวเลือกเพิ่มเติม

en: <p>Fluid Checkout needs the classic WooCommerce shortcode-based checkout form to work. When using the Divi Builder to customize the look and feel of the checkout page, the classic shortcodes are replaced with custom widgets from the Divi Builder for each part of the checkout page. These custom widgets are not compatible with Fluid Checkout.</p><p>Please edit your checkout page replacing the Divi Builder widgets with the a text widget containing the shortcode <code>[woocommerce_checkout]</code>.</p>
th: <p>Fluid Checkout ต้องใช้แบบฟอร์มชำระเงินแบบใช้ชอร์ตโค้ด WooCommerce คลาสสิกจึงจะทำงานได้ เมื่อใช้ Divi Builder เพื่อปรับแต่งรูปลักษณ์และความรู้สึกของหน้าชำระเงิน ชอร์ตโค้ดคลาสสิกจะถูกแทนที่ด้วยวิดเจ็ตแบบกำหนดเองจาก Divi Builder สำหรับแต่ละส่วนของหน้าชำระเงิน วิดเจ็ตแบบกำหนดเองเหล่านี้ไม่เข้ากันได้กับ Fluid Checkout</p><p> โปรดแก้ไขหน้าชำระเงินของคุณโดยแทนที่วิดเจ็ต Divi Builder ด้วยวิดเจ็ตข้อความที่มีรหัสสั้น <code>[woocommerce_checkout]</code></p>

en: <p>This widget has been replaced by Fluid Checkout. </p><p>When using Fluid Checkout, the checkout page needs to use the original WooCommerce shortcode <code>[woocommerce_checkout]</code> to work properly.</p><p>For more information, visit the Fluid Checkout documentation.</p>
th: <p>วิดเจ็ตนี้ถูกแทนที่ด้วย Fluid Checkout</p><p> เมื่อใช้ Fluid Checkout หน้าชำระเงินจำเป็นต้องใช้รหัสสั้น WooCommerce ดั้งเดิม <code>[woocommerce_checkout]</code> จึงจะทำงานได้อย่างถูกต้อง</p><p> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม โปรดดูเอกสารการตรวจสอบของเหลว</p>

en: <p>We detected that you are using the plugins Delivery & Pickup Date Time for WooCommerce (free and PRO) by CodeRockz. Integration with these plugins have been moved to Fluid Checkout PRO.</p>
th: <p>เราตรวจพบว่าคุณกำลังใช้ปลั๊กอิน Delivery &amp; Pickup Date Time สำหรับ WooCommerce (ฟรีและ PRO) โดย CodeRockz การรวมเข้ากับปลั๊กอินเหล่านี้ได้ถูกย้ายไปยัง Fluid Checkout PRO แล้ว</p>

en: <strong>%1$s</strong> requires <strong>%2$s</strong> to be installed and activated. <a href="%4$s">%3$s</a>
th: <strong>%1$s</strong> ต้องติดตั้งและเปิดใช้งาน <strong>%2$s</strong> <a href="%4$s">%3$s</a>

en: Account matching
th: การจับคู่บัญชี

en: Account matching / user matching
th: การจับคู่บัญชี / การจับคู่ผู้ใช้

en: Account password
th: รหัสผ่านบัญชี

en: Action link on the order summary at checkout.
th: ลิงค์การดำเนินการบนสรุปคำสั่งซื้อเมื่อชำระเงิน

en: Activate %s
th: เปิดใช้งาน %s

en: Activated
th: เปิดใช้งานแล้ว

en: Add %s
th: เพิ่ม %s

en: Add billing phone field to the checkout form.
th: เพิ่มช่องโทรศัพท์สำหรับเรียกเก็บเงินในแบบฟอร์มชำระเงิน

en: Add extra fields to the checkout form
th: เพิ่มช่องข้อมูลพิเศษลงในแบบฟอร์มชำระเงิน

en: Add shipping phone field to the checkout form.
th: เพิ่มช่องเบอร์โทรศัพท์สำหรับจัดส่งลงในแบบฟอร์มชำระเงิน

en: Add widget areas to the cart page
th: เพิ่มพื้นที่วิดเจ็ตลงในหน้ารถเข็น

en: Add widget areas to the checkout page
th: เพิ่มพื้นที่วิดเจ็ตในหน้าชำระเงิน

en: Add widget areas to the order pay page
th: เพิ่มพื้นที่วิดเจ็ตในหน้าชำระเงินการสั่งซื้อ

en: Add widget areas to the thank you page
th: เพิ่มพื้นที่วิดเจ็ตในหน้าขอบคุณ

en: Add-ons
th: ส่วนเสริม

en: Additional header sections
th: ส่วนหัวเพิ่มเติม

en: Additional notes
th: หมายเหตุเพิ่มเติม

en: Address Book
th: สมุดที่อยู่

en: Address book
th: สมุดที่อยู่

en: Adds an extra shipping email and shipping phone field to the shipping address section.
th: เพิ่มอีเมลจัดส่งและช่องหมายเลขโทรศัพท์จัดส่งลงในส่วนที่อยู่จัดส่ง

en: After Shipping Address
th: หลังจากที่อยู่จัดส่ง

en: After order sections
th: หลังการสั่งซื้อส่วน

en: After shipping address
th: หลังจากที่อยู่จัดส่ง

en: After the cart actions
th: หลังจากการดำเนินการรถเข็น

en: After the cart items section
th: หลังส่วนรายการสินค้าในรถเข็น

en: After the order items section
th: หลังส่วนรายการสั่งซื้อ

en: After the order overview
th: หลังจากสรุปคำสั่งซื้อ

en: After the order overview and payment instructions
th: หลังจากการสั่งซื้อและคำแนะนำการชำระเงินแล้ว

en: After the order summary
th: หลังจากสรุปรายการสั่งซื้อ

en: After the order totals
th: หลังจากยอดสั่งซื้อ

en: After the progress bar
th: หลังจากแถบความคืบหน้า

en: After the shipping section
th: หลังส่วนการจัดส่ง

en: All PRO features + All add-ons for a special price.
th: คุณสมบัติ PRO ทั้งหมด + ส่วนเสริมทั้งหมดในราคาพิเศษ

en: All add-ons are sold separately and require the <strong>Fluid Checkout Lite</strong> plugin to be installed and activated, except when noted.
th: ส่วนเสริมทั้งหมดจำหน่ายแยกต่างหากและจำเป็นต้องติดตั้งและเปิดใช้งานปลั๊กอิน <strong>Fluid Checkout Lite</strong> ยกเว้นในกรณีที่มีการระบุไว้

en: All future add-ons *
th: ส่วนเสริมในอนาคตทั้งหมด *

en: All prices shown in EUR. If there are any divergencies with the prices on our website, the offers shown on the website superseed these and will be applied.
th: ราคาทั้งหมดแสดงเป็นยูโร หากราคาบนเว็บไซต์ของเรามีความแตกต่างกัน ข้อเสนอที่แสดงบนเว็บไซต์จะมีผลแทนและจะถูกนำไปใช้

en: Allow customers to add a gift message and other gift related options to the order.
th: อนุญาตให้ลูกค้าเพิ่มข้อความของขวัญและตัวเลือกอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องกับของขวัญลงในการสั่งซื้อ

en: Allow customers to change product quantities or removing items directly at the checkout page.
th: ให้ลูกค้าสามารถเปลี่ยนจำนวนสินค้าหรือลบรายการออกได้โดยตรงที่หน้าชำระเงิน

en: Allows customers to make payments for orders that are either created manually by the store admin or not completed during checkout.
th: อนุญาตให้ลูกค้าชำระเงินสำหรับคำสั่งซื้อที่สร้างโดยผู้ดูแลร้านค้าด้วยตนเองหรือที่ไม่ได้ดำเนินการเสร็จสิ้นระหว่างชำระเงิน

en: Already have an account?
th: มีบัญชีอยู่แล้วใช่ไหม?

en: Always show
th: แสดงเสมอ

en: An account will be created with the information provided at checkout when completing the order.
th: บัญชีจะถูกสร้างขึ้นโดยใช้ข้อมูลที่ให้ไว้ตอนชำระเงินเมื่อทำการสั่งซื้อเสร็จสิ้น

en: Apartment, unit, building, floor, etc.
th: อพาร์ทเม้นท์, ยูนิต, อาคาร, ชั้น ฯลฯ

en: Apply styles to the Stripe payment form fields
th: ใช้รูปแบบกับช่องแบบฟอร์มการชำระเงิน Stripe

en: As a step after shipping
th: เป็นขั้นตอนหลังการจัดส่ง

en: As a step before shipping
th: ขั้นตอนก่อนการจัดส่ง

en: As a sub-step after the shipping address section
th: เป็นขั้นตอนย่อยหลังส่วนที่อยู่จัดส่ง

en: As a sub-step before the payment section
th: เป็นขั้นตอนย่อยก่อนถึงส่วนการชำระเงิน

en: As a sub-step before the shipping address section
th: เป็นขั้นตอนย่อยก่อนถึงส่วนที่อยู่จัดส่ง

en: As a substep after payment methods
th: เป็นขั้นตอนย่อยหลังวิธีการชำระเงิน

en: As a substep before payment methods
th: เป็นขั้นตอนย่อยก่อนวิธีการชำระเงิน

en: Associate the guest customer's orders with their existing account when an account already exists with the customer's contact details.
th: เชื่อมโยงคำสั่งซื้อของลูกค้าที่เป็นแขกกับบัญชีที่มีอยู่เมื่อมีบัญชีอยู่แล้วโดยมีรายละเอียดการติดต่อของลูกค้า

en: Avoid delivery delays and unsatisfied customers. Collect the <strong>correct address information</strong> from the first time they buy with you.
th: หลีกเลี่ยงความล่าช้าในการจัดส่งและลูกค้าที่ไม่พึงพอใจ รวบรวม <strong>ข้อมูลที่อยู่ที่ถูกต้อง</strong> ตั้งแต่ครั้งแรกที่ซื้อสินค้ากับคุณ

en: Bars
th: บาร์

en: Before Shipping Address
th: ที่อยู่ก่อนการจัดส่ง

en: Before checkout steps
th: ขั้นตอนก่อนชำระเงิน

en: Before coupon codes section
th: ก่อนส่วนรหัสคูปอง

en: Before shipping address
th: ที่อยู่จัดส่งก่อน

en: Before the cart actions
th: ก่อนการดำเนินการรถเข็น

en: Before the cart items section
th: ก่อนเข้าสู่ส่วนรายการสินค้าในตะกร้า

en: Before the checkout steps
th: ก่อนขั้นตอนการชำระเงิน

en: Before the order items section
th: ก่อนถึงส่วนรายการสั่งซื้อ

en: Before the order summary
th: ก่อนสรุปรายการสั่งซื้อ

en: Before the order totals
th: ก่อนที่ยอดสั่งซื้อจะครบ

en: Before the progress bar
th: ก่อนแถบความคืบหน้า

en: Before the shipping section
th: ก่อนเข้าสู่ส่วนการจัดส่ง

en: Below the order summary
th: ด้านล่างสรุปรายการสั่งซื้อ

en: Below the payment section
th: ด้านล่างของส่วนการชำระเงิน

en: Billing address
th: ที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงิน

en: Billing phone
th: โทรศัพท์แจ้งยอดบัญชี

en: Both below the payment section and the order summary
th: ทั้งด้านล่างส่วนชำระเงินและสรุปรายการสั่งซื้อ

en: Boxed
th: กล่อง

en: Breadcrumbs
th: เศษขนมปัง

[ctx: Button label for applying coupon codes]
en: Apply
th: นำมาใช้

en: Captcha Pro by BestWebSoft
th: Captcha Pro จาก BestWebSoft

en: Captcha position
th: ตำแหน่งแคปต์ชา

[ctx: Captcha position]
en: Before place order button
th: ปุ่มก่อนทำการสั่งซื้อ

[ctx: Captcha position]
en: Before place order section
th: ส่วนก่อนทำการสั่งซื้อ

en: Carrier:
th: ผู้ให้บริการ:

en: Cart elements
th: ส่วนประกอบของรถเข็น

en: Cart items
th: รายการในตะกร้า

en: Cart items count
th: นับรายการในรถเข็น

en: Cart layout
th: เค้าโครงรถเข็น

en: Cart optimizations
th: การเพิ่มประสิทธิภาพรถเข็น

en: Cart total:
th: ยอดรวมในตะกร้า:

en: Change email address to: {suggestion-value}
th: เปลี่ยนที่อยู่อีเมลเป็น: {suggestion-value}

en: Change visibility for the company name field for the billing address section on the checkout form.
th: เปลี่ยนการมองเห็นสำหรับช่องชื่อบริษัทสำหรับส่วนที่อยู่เรียกเก็บเงินบนแบบฟอร์มชำระเงิน

en: Change visibility for the company name field for the shipping address section on the checkout form.
th: เปลี่ยนการมองเห็นสำหรับช่องชื่อบริษัทสำหรับส่วนที่อยู่จัดส่งบนแบบฟอร์มชำระเงิน

en: Change: %s
th: การเปลี่ยนแปลง: %s

en: Changes the layout of order details on the thank you page and account pages.
th: เปลี่ยนแปลงเค้าโครงรายละเอียดการสั่งซื้อบนหน้าขอบคุณและหน้าบัญชี

en: Changes the layout of order pay page for existing orders pending payment from the customer.
th: เปลี่ยนแปลงเค้าโครงของหน้าชำระเงินคำสั่งซื้อสำหรับคำสั่งซื้อที่มีอยู่ที่รอการชำระเงินจากลูกค้า

en: Check if there are any <a href="%s">integration options</a> available for other plugins you have installed.
th: ตรวจสอบว่ามี <a href="%s">ตัวเลือกการรวม</a> สำหรับปลั๊กอินอื่นที่คุณติดตั้งไว้หรือไม่

en: Checkbox for "Same as shipping/billing address" checked by default
th: ช่องกาเครื่องหมาย &quot;เหมือนกับที่อยู่จัดส่ง/เรียกเก็บเงิน&quot; ถูกเลือกไว้ตามค่าเริ่มต้น

en: Checkout
th: เช็คเอาท์

en: Checkout Below Place Order
th: ชำระเงินด้านล่าง สั่งซื้อ

en: Checkout Footer
th: ส่วนท้ายของการชำระเงิน

en: Checkout Header - Desktop
th: ส่วนหัวการชำระเงิน - เดสก์ท็อป

en: Checkout Header - Mobile
th: ส่วนหัวการชำระเงิน - มือถือ

en: Checkout Order Summary
th: สรุปรายการสั่งซื้อชำระเงิน

en: Checkout Sidebar
th: แถบด้านข้างการชำระเงิน

en: Checkout elements
th: องค์ประกอบการชำระเงิน

en: Checkout fields
th: ช่องชำระเงิน

en: Checkout layout
th: เค้าโครงการชำระเงิน

en: Checkout options
th: ตัวเลือกการชำระเงิน

en: Checkout progress
th: ความคืบหน้าการชำระเงิน

[ctx: Checkout step title]
en: Billing
th: การเรียกเก็บเงิน

[ctx: Checkout step title]
en: Contact
th: ติดต่อ

[ctx: Checkout step title]
en: Payment
th: การชำระเงิน

[ctx: Checkout step title]
en: Shipping
th: การส่งสินค้า

[ctx: Checkout substep change link label]
en: Change
th: เปลี่ยน

[ctx: Checkout substep save link label]
en: Save changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Choose a background color for the checkout page footer. Only applies when using the distraction free header and footer.
th: เลือกสีพื้นหลังสำหรับส่วนท้ายของหน้าชำระเงิน ใช้ได้เฉพาะเมื่อใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายที่ไม่รบกวนสายตาเท่านั้น

en: Choose a background color for the checkout page header. Only applies when using the distraction free header and footer.
th: เลือกสีพื้นหลังสำหรับส่วนหัวของหน้าชำระเงิน ใช้ได้เฉพาะเมื่อใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายที่ไม่รบกวนสายตาเท่านั้น

en: Choose a background color for the checkout page. Color is applied to the <em>body</em> element.
th: เลือกสีพื้นหลังสำหรับหน้าชำระเงิน สีจะถูกนำไปใช้กับองค์ประกอบ <em>เนื้อหา</em>

en: Choose a background color for the order summary section.
th: เลือกสีพื้นหลังสำหรับส่วนสรุปคำสั่งซื้อ

en: Choose an image to be displayed on the checkout page header. Only applies when using the distraction free header and footer.
th: เลือกภาพที่จะแสดงบนส่วนหัวของหน้าชำระเงิน ใช้ได้เฉพาะเมื่อใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายที่ไม่รบกวนสายตาเท่านั้น

en: Choose in which position to display the order actions.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงคำสั่งการดำเนินการ

en: Choose in which position to display the section.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงส่วน

en: Choose in which position to display the shipping methods section.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงส่วนวิธีการจัดส่ง

en: Choose in which step to display the billing phone field.
th: เลือกขั้นตอนที่จะแสดงช่องโทรศัพท์เรียกเก็บเงิน

en: Choose in which step to display the shipping phone field.
th: เลือกขั้นตอนที่จะแสดงช่องเบอร์โทรศัพท์ในการจัดส่ง

en: Choose the style of the progress bar.
th: เลือกสไตล์ของแถบความคืบหน้า

en: Choose where to display the available coupons section on the checkout page.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงคูปองที่มีอยู่บนหน้าชำระเงิน

en: Choose which address to save as the shipping address for local pickup orders.
th: เลือกที่อยู่ที่จะบันทึกเป็นที่อยู่จัดส่งสำหรับคำสั่งซื้อรับสินค้าในพื้นที่

en: Classic
th: คลาสสิค

[ctx: Clear image selection on admin pages.]
en: Remove image
th: ลบรูปภาพ

en: Click to go to the order summary
th: คลิกเพื่อไปยังหน้าสรุปรายการสั่งซื้อ

en: Close and continue with checkout
th: ปิดและดำเนินการชำระเงินต่อ

[ctx: Close button aria-label]
en: Close
th: ปิด

en: Collapsed
th: ยุบตัวลง

en: Collect and <strong>validate EU VAT numbers at the checkout page</strong>, removes tax charges on reverse charge basis and confirms customer location when needed.
th: รวบรวมและ <strong>ตรวจสอบหมายเลขภาษีมูลค่าเพิ่มของสหภาพยุโรปที่หน้าชำระเงิน</strong> ลบค่าธรรมเนียมภาษีตามการเรียกเก็บย้อนกลับ และยืนยันตำแหน่งที่ตั้งของลูกค้าเมื่อจำเป็น

en: Company name field for billing address
th: ช่องชื่อบริษัทสำหรับที่อยู่เรียกเก็บเงิน

en: Company name field for shipping address
th: ช่องชื่อบริษัทสำหรับที่อยู่จัดส่ง

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Contact
th: ติดต่อ

en: Contact step
th: ขั้นตอนการติดต่อ

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Controls whether to use the distraction free page header and footer or keep the currently active theme's header and footer.
th: ควบคุมว่าจะใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายของหน้าที่ไม่มีสิ่งรบกวนหรือจะคงส่วนหัวและส่วนท้ายของธีมที่ใช้งานอยู่ในขณะนั้นไว้

en: Coupon codes
th: รหัสคูปอง

en: Create an account
th: สร้างบัญชี

en: Cross-sells
th: การขายแบบไขว้

en: Custom fields
th: ฟิลด์ที่กำหนดเอง

en: Dark mode
th: โหมดมืด

en: Dashboard
th: แผงหน้าปัด

en: Debug mode
th: โหมดดีบัก

en: Debug options
th: ตัวเลือกการดีบัก

en: Default button style
th: รูปแบบปุ่มเริ่มต้น

en: Define the position to display "Place order" and terms checkbox section.
th: กำหนดตำแหน่งที่จะแสดง &quot;สั่งซื้อ&quot; และส่วนช่องกาเครื่องหมายเงื่อนไข

en: Define the position to display the captcha section. Some positions might not work depending on the captcha type chosen.
th: กำหนดตำแหน่งที่จะแสดงส่วน captcha ตำแหน่งบางตำแหน่งอาจไม่ทำงาน ขึ้นอยู่กับประเภท captcha ที่เลือก

en: Define the visibility of the additional order notes field.
th: กำหนดความสามารถในการมองเห็นของฟิลด์หมายเหตุการสั่งซื้อเพิ่มเติม

en: Design template
th: เทมเพลตการออกแบบ

en: Design templates, optimized cart and order received pages, account matching, and much more.
th: เทมเพลตการออกแบบ เพิ่มประสิทธิภาพหน้ารับสินค้าและคำสั่งซื้อ การจับคู่บัญชี และอื่นๆ อีกมากมาย

en: Did you mean %s?
th: คุณหมายถึง %s หรือเปล่า?

en: Disable the theme checkout options
th: ปิดใช้งานตัวเลือกการชำระเงินธีม

en: Dismiss
th: อนุญาตให้ออกไป

en: Display as a cart section
th: แสดงเป็นส่วนของรถเข็น

en: Display checkout sidebar widgets only when viewing the last checkout step on mobile devices when using multi-step checkout layout
th: แสดงวิดเจ็ตแถบด้านข้างการชำระเงินเฉพาะเมื่อดูขั้นตอนการชำระเงินครั้งสุดท้ายบนอุปกรณ์มือถือเมื่อใช้เค้าโครงการชำระเงินหลายขั้นตอน

en: Display express checkout buttons in one line for larger screens
th: แสดงปุ่มชำระเงินด่วนในหนึ่งบรรทัดสำหรับหน้าจอขนาดใหญ่

en: Display gift message and other gift options at the checkout page
th: แสดงข้อความของขวัญและตัวเลือกของขวัญอื่น ๆ ที่หน้าชำระเงิน

en: Display message when an account exists with the email address provided
th: แสดงข้อความเมื่อมีบัญชีที่มีที่อยู่อีเมลที่ให้ไว้

en: Display new sections and change order of sections on email notifications. Styles of order details on email notifications remain unchanged.
th: แสดงส่วนใหม่และเปลี่ยนลำดับของส่วนต่างๆ ในการแจ้งเตือนทางอีเมล รูปแบบของรายละเอียดคำสั่งซื้อในการแจ้งเตือนทางอีเมลยังคงเหมือนเดิม

en: Display order progress from the theme
th: แสดงลำดับความคืบหน้าจากธีม

en: Display the "Add" link buttons in lowercase
th: แสดงปุ่มลิงก์ &quot;เพิ่ม&quot; เป็นตัวพิมพ์เล็ก

en: Display the cart page with a layout similar to the checkout page.
th: แสดงหน้ารถเข็นโดยมีเค้าโครงคล้ายกับหน้าชำระเงิน

en: Display the checkout progress bar when using multi-step checkout layout
th: แสดงแถบความคืบหน้าการชำระเงินเมื่อใช้เค้าโครงการชำระเงินหลายขั้นตอน

en: Display the coupon codes section title
th: แสดงหัวข้อส่วนรหัสคูปอง

en: Display the form field labels visible on the page
th: แสดงป้ายฟิลด์ฟอร์มที่มองเห็นได้บนหน้า

en: Display the gift message as part of the order details table instead of a separate section
th: แสดงข้อความของขวัญเป็นส่วนหนึ่งของตารางรายละเอียดการสั่งซื้อแทนที่จะเป็นส่วนแยกต่างหาก

en: Display the gift message fields always expanded
th: แสดงช่องข้อความของขวัญขยายเสมอ

en: Display the order details with wide layout on the thank you page
th: แสดงรายละเอียดการสั่งซื้อด้วยเค้าโครงกว้างบนหน้าขอบคุณ

en: Display the order status progress bar
th: แสดงแถบความคืบหน้าสถานะการสั่งซื้อ

en: Display widgets below the checkout header for mobile devices. Only displayed if using the plugin's checkout header.
th: แสดงวิดเจ็ตด้านล่างส่วนหัวการชำระเงินสำหรับอุปกรณ์พกพา แสดงเฉพาะเมื่อใช้ส่วนหัวการชำระเงินของปลั๊กอินเท่านั้น

en: Display widgets below the place order button at the checkout page.
th: แสดงวิดเจ็ตใต้ปุ่มสั่งซื้อที่หน้าชำระเงิน

en: Display widgets inside the order summary at the checkout page.
th: แสดงวิดเจ็ตภายในสรุปการสั่งซื้อที่หน้าชำระเงิน

en: Display widgets on the checkout footer. Only displayed if using the plugin's checkout footer.
th: แสดงวิดเจ็ตที่ส่วนท้ายของการชำระเงิน แสดงเฉพาะเมื่อใช้ส่วนท้ายของการชำระเงินของปลั๊กอินเท่านั้น

en: Display widgets on the checkout header for large screens. Only displayed if using the plugin's checkout header.
th: แสดงวิดเจ็ตบนส่วนหัวการชำระเงินสำหรับหน้าจอขนาดใหญ่ แสดงเฉพาะเมื่อใช้ส่วนหัวการชำระเงินของปลั๊กอินเท่านั้น

en: Display widgets on the checkout sidebar after the order summary.
th: แสดงวิดเจ็ตบนแถบด้านข้างชำระเงินหลังสรุปคำสั่งซื้อ

en: Displays the express checkout section at checkout when supported payment gateways have this feature enabled.
th: แสดงส่วนชำระเงินแบบด่วนในขั้นตอนชำระเงินเมื่อเกตเวย์การชำระเงินที่รองรับมีการเปิดใช้ฟีเจอร์นี้

en: Distraction free header and footer
th: ส่วนหัวและส่วนท้ายที่ปราศจากสิ่งรบกวน

en: Do not change placeholders
th: อย่าเปลี่ยนตัวแทน

en: Do not display the cart items errors message at the top of the checkout page. When submitting the checkout form to complete the purchase, these error messages will always be displayed.
th: อย่าแสดงข้อความแสดงข้อผิดพลาดของสินค้าในรถเข็นที่ด้านบนของหน้าชำระเงิน เมื่อส่งแบบฟอร์มชำระเงินเพื่อดำเนินการสั่งซื้อให้เสร็จสมบูรณ์ ข้อความแสดงข้อผิดพลาดเหล่านี้จะปรากฏขึ้นเสมอ

en: Do not hide "Address line 2" fields behind a link button
th: อย่าซ่อนช่อง &quot;ที่อยู่บรรทัดที่ 2&quot; ไว้ด้านหลังปุ่มลิงก์

en: Do not save any shipping address
th: อย่าบันทึกที่อยู่จัดส่งใดๆ

en: Do not show
th: อย่าแสดง

en: Don't show this again
th: อย่าแสดงสิ่งนี้อีก

en: EU-VAT Assistant
th: ผู้ช่วยภาษีมูลค่าเพิ่มสหภาพยุโรป

en: Edit cart
th: แก้ไขตะกร้าสินค้า

en: Edit cart contents at checkout page
th: แก้ไขเนื้อหาในตะกร้าที่หน้าชำระเงิน

en: Edit cart link
th: แก้ไขลิงค์รถเข็น

en: Edit the checkout page
th: แก้ไขหน้าชำระเงิน

en: Enable Mail Check: (disabled feature)
th: เปิดใช้งานการตรวจสอบอีเมล: (ปิดใช้งานคุณสมบัติ)

en: Enable cart page optimizations
th: เปิดใช้งานการเพิ่มประสิทธิภาพหน้ารถเข็น

en: Enable custom shipping email field
th: เปิดใช้งานฟิลด์อีเมลการจัดส่งแบบกำหนดเอง

en: Enable dark mode
th: เปิดใช้งานโหมดมืด

en: Enable integrated coupon code section
th: เปิดใช้งานส่วนรหัสคูปองแบบรวม

en: Enable international phone number fields
th: เปิดใช้งานช่องหมายเลขโทรศัพท์ระหว่างประเทศ

en: Enable options to edit cart items on the checkout page
th: เปิดใช้งานตัวเลือกเพื่อแก้ไขรายการในรถเข็นในหน้าชำระเงิน

en: Enable order details customizations on email notifications
th: เปิดใช้งานการปรับแต่งรายละเอียดคำสั่งซื้อในการแจ้งเตือนทางอีเมล

en: Enable order pay page optimizations
th: เปิดใช้งานการปรับแต่งหน้าชำระเงินของคำสั่งซื้อ

en: Enable phone number validation based on country rules
th: เปิดใช้งานการตรวจสอบหมายเลขโทรศัพท์ตามกฎของประเทศ

en: Enable thank you page and order details optimizations
th: เปิดใช้งานหน้าขอบคุณและปรับแต่งรายละเอียดคำสั่งซื้อ

en: Enable the account matching feature
th: เปิดใช้งานคุณสมบัติการจับคู่บัญชี

en: Enable the express checkout section
th: เปิดใช้งานส่วนชำระเงินด่วน

en: Enable wide layout on "My account" page.
th: เปิดใช้งานเค้าโครงกว้างในหน้า &quot;บัญชีของฉัน&quot;

en: Enhance your checkout experience with these add-ons.
th: ปรับปรุงประสบการณ์การชำระเงินของคุณด้วยส่วนเสริมเหล่านี้

en: Enhanced select fields
th: เลือกฟิลด์ที่ได้รับการปรับปรุง

en: Enter your code here
th: ใส่รหัสของคุณที่นี่

en: Error:
th: ข้อผิดพลาด:

en: Expanded
th: ขยาย

en: Expired on %s.
th: หมดอายุเมื่อ %s

en: Express Checkout buttons from supported payment methods
th: ปุ่มชำระเงินแบบ Express Checkout จากวิธีการชำระเงินที่รองรับ

en: Express checkout
th: ชำระเงินด่วน

en: Extend all the goodness of Fluid Checkout to your cart page and thank you pages.
th: ขยายความดีงามทั้งหมดของ Fluid Checkout ไปยังหน้ารถเข็นและหน้าขอบคุณของคุณ

en: Fix automatic zoom-in on form fields
th: แก้ไขการซูมเข้าอัตโนมัติบนช่องฟอร์ม

en: Fixed line
th: โทรศัพท์บ้าน

en: Fluid Checkout
th: การตรวจสอบของเหลว

en: Fluid Checkout PRO
th: การตรวจสอบของเหลว PRO

en: Fluid Checkout PRO – Bundle
th: Fluid Checkout PRO – แพ็คเกจ

en: Fluid Checkout and Delivery Date plugins by CodeRockz
th: ปลั๊กอิน Fluid Checkout และ Delivery Date จาก CodeRockz

en: Fluid Checkout database update
th: อัพเดทฐานข้อมูล Fluid Checkout

en: Fluid Checkout database updated successfully
th: อัปเดตฐานข้อมูล Fluid Checkout เรียบร้อยแล้ว

en: Fluid Checkout is not compatible with the Divi Builder checkout layout
th: Fluid Checkout ไม่เข้ากันได้กับเค้าโครงการชำระเงินของ Divi Builder

en: Footer background color
th: สีพื้นหลังส่วนท้าย

en: Force billing and shipping addresses to the same (single section)
th: บังคับให้ที่อยู่เรียกเก็บเงินและที่อยู่จัดส่งอยู่ในที่เดียวกัน (ส่วนเดียว)

en: Force wide layout on WooCommerce pages
th: บังคับใช้เลย์เอาต์กว้างบนหน้า WooCommerce

en: Format phone numbers according to the rules for each country.
th: จัดรูปแบบหมายเลขโทรศัพท์ตามกฎของแต่ละประเทศ

en: General styles for the checkout steps, order summary and other sections. <br>Might also apply to other pages such as the Cart, Order Received and View Order pages.
th: รูปแบบทั่วไปสำหรับขั้นตอนการชำระเงิน สรุปคำสั่งซื้อ และส่วนอื่นๆ<br> อาจนำไปใช้กับหน้าอื่นๆ เช่น หน้าตะกร้าสินค้า หน้าคำสั่งซื้อที่ได้รับ และหน้าดูรายละเอียดคำสั่งซื้อได้เช่นกัน

en: Germanized PRO multistep checkout feature needs to be disabled when using Fluid Checkout
th: ต้องปิดใช้งานฟีเจอร์การชำระเงินหลายขั้นตอนแบบ PRO ของเยอรมันเมื่อใช้ Fluid Checkout

en: Get the Bundle – Only 129 EUR
th: รับชุดรวมเพียง 129 ยูโรเท่านั้น

en: Get this add-on &mdash; 29 EUR
th: รับส่วนเสริมนี้ — 29 ยูโร

en: Get this add-on &mdash; 39 EUR
th: รับส่วนเสริมนี้ — 39 ยูโร

en: Get this add-on &mdash; 59 EUR
th: รับส่วนเสริมนี้ — 59 ยูโร

en: Gift message
th: ข้อความของขวัญ

en: Gift messages and packing slips
th: ข้อความของขวัญและใบแจ้งรายการสินค้า

en: Gift options
th: ตัวเลือกของขวัญ

en: Go to Germanized settings
th: ไปที่การตั้งค่าแบบเยอรมัน

en: Go to Plugin Search
th: ไปที่การค้นหาปลั๊กอิน

en: Go to the home page
th: ไปที่หน้าแรก

en: Google Address Autocomplete
th: การกรอกที่อยู่อัตโนมัติของ Google

en: Great! Your checkout page is now running on Fluid Checkout.
th: เยี่ยมมาก! ตอนนี้หน้าชำระเงินของคุณกำลังทำงานบน Fluid Checkout แล้ว

en: HTML color value. ie: #f3f3f3
th: ค่าสี HTML เช่น: #f3f3f3

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Header and footer
th: ส่วนหัวและส่วนท้าย

en: Header and footer template
th: เทมเพลตส่วนหัวและส่วนท้าย

en: Header and footer templates
th: เทมเพลตส่วนหัวและส่วนท้าย

en: Header background color
th: สีพื้นหลังส่วนหัว

en: Here are a few resources for you to get started:
th: ต่อไปนี้เป็นทรัพยากรบางส่วนเพื่อให้คุณเริ่มต้นได้:

en: Hidden
th: ที่ซ่อนอยู่

en: Hidden (remove field)
th: ซ่อน (ลบฟิลด์)

en: Hide cart items errors at the checkout page
th: ซ่อนข้อผิดพลาดของรายการในรถเข็นที่หน้าชำระเงิน

en: Hide optional fields behind a link button
th: ซ่อนฟิลด์ตัวเลือกไว้ด้านหลังปุ่มลิงค์

en: Highlight the billing address section in the checkout form
th: เน้นส่วนที่อยู่เรียกเก็บเงินในแบบฟอร์มชำระเงิน

en: Highlight the order totals row in the order summary table
th: เน้นแถวยอดรวมคำสั่งซื้อในตารางสรุปคำสั่งซื้อ

en: Highlight the shipping address section in the checkout form
th: เน้นส่วนที่อยู่จัดส่งในแบบฟอร์มชำระเงิน

en: I already have it – Hide this offer
th: ฉันมีแล้ว – ซ่อนข้อเสนอนี้

en: I need help!
th: ฉันต้องการความช่วยเหลือ!

en: If checked informs typos in email to users. (This feature has been disabled because Fluid Checkout offers the feature. Changes to this option will not take effect)
th: หากทำเครื่องหมายไว้ จะแจ้งข้อผิดพลาดในการพิมพ์ในอีเมลให้ผู้ใช้ทราบ (ฟีเจอร์นี้ถูกปิดใช้งานเนื่องจาก Fluid Checkout เสนอฟีเจอร์นี้ การเปลี่ยนแปลงในตัวเลือกนี้จะมีผลไม่ได้)

en: If field is set as "optional", which is the default visibility state, no changes will be applied to let other plugins apply any changes they need.
th: หากตั้งค่าฟิลด์เป็น &quot;ทางเลือก&quot; ซึ่งเป็นสถานะการมองเห็นเริ่มต้น จะไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ที่จะนำมาใช้เพื่อให้ปลั๊กอินอื่นสามารถนำการเปลี่ยนแปลงใดๆ ที่จำเป็นมาใช้ได้

en: If you ever need help, <a href="%s" target="_blank">open a support ticket</a> on our official support channel.
th: หากคุณต้องการความช่วยเหลือ กรุณา <a href="%s" target="_blank">เปิดตั๋วการสนับสนุน</a> บนช่องทางสนับสนุนอย่างเป็นทางการของเรา

en: Ignore additional checkout required fields when paying with a compatible express checkout payment gateway
th: ละเว้นช่องข้อมูลการชำระเงินเพิ่มเติมที่จำเป็นเมื่อชำระเงินด้วยเกตเวย์การชำระเงินแบบชำระเงินด่วนที่รองรับ

[ctx: Image uploader.]
en: No image selected.
th: ไม่มีภาพที่ถูกเลือก

en: Initial state for the expansible order summary section on mobile.
th: สถานะเริ่มต้นของส่วนสรุปคำสั่งซื้อที่ขยายได้บนมือถือ

en: Inside the cart items section
th: ภายในส่วนสินค้าในรถเข็น

en: Inside the order items section
th: ภายในส่วนรายการสั่งซื้อ

en: Inside the order overview
th: ภายในภาพรวมการสั่งซื้อ

en: Inside the order summary
th: ภายในสรุปรายการสั่งซื้อ

en: Installed &mdash; Activate
th: ติดตั้ง — เปิดใช้งาน

en: Integrated coupon code field on the cart page
th: รวมช่องรหัสคูปองบนหน้ารถเข็น

en: Integrations
th: การบูรณาการ

en: International phone numbers
th: หมายเลขโทรศัพท์ระหว่างประเทศ

en: It is recommended to keep this option checked to reduce the number of open input fields, <a href="https://baymard.com/blog/checkout-flow-average-form-fields#1-address-line-2--company-name-can-safely-be-collapsed-behind-a-link" target="_blank">read the research</a>.
th: ขอแนะนำให้เลือกตัวเลือกนี้ไว้เพื่อลดจำนวนช่องป้อนข้อมูลที่เปิดอยู่ <a href="https://baymard.com/blog/checkout-flow-average-form-fields#1-address-line-2--company-name-can-safely-be-collapsed-behind-a-link" target="_blank">อ่านการวิจัย</a>

en: It is recommended to keep this option enabled for a better user experience.
th: ขอแนะนำให้เปิดใช้งานตัวเลือกนี้ไว้เพื่อประสบการณ์ผู้ใช้ที่ดีขึ้น

en: Layout &amp; design
th: เค้าโครงและการออกแบบ

en: Layout of cross-sell items on the cart page.
th: เค้าโครงของรายการขายไขว้บนหน้ารถเข็น

en: Let customers <strong>save multiple shipping and billing addresses</strong> on their account and choose which ones to use at checkout and cart pages.
th: ให้ลูกค้า <strong>บันทึกที่อยู่จัดส่งและที่อยู่เรียกเก็บเงินได้หลายที่</strong> อยู่บนบัญชีของตน และเลือกที่อยู่ที่จะใช้ในหน้าชำระเงินและหน้ารถเข็น

en: License key cancelled.
th: รหัสลิขสิทธิ์ถูกยกเลิกแล้ว

en: License keys
th: รหัสลิขสิทธิ์

en: Link to shop page
th: ลิงค์ไปยังหน้าร้านค้า

en: Load unminified assets
th: โหลดสินทรัพย์ที่ไม่มีการย่อขนาด

en: Local pickup
th: รับสินค้าเองในพื้นที่

en: Local pickup and in-store collection
th: การรับสินค้าในพื้นที่และการรับสินค้าในร้าน

[ctx: Log in link label at checkout contact step]
en: Log in
th: เข้าสู่ระบบ

[ctx: Log in separator label at for when guest checkout is disabled]
en: Or continue as a guest
th: หรือดำเนินการต่อในฐานะแขก

[ctx: Log in separator label at for when guest checkout is disabled]
en: Or continue below
th: หรือดำเนินการต่อด้านล่าง

en: Log in to your account
th: เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ

en: Logged in as %1$s. <a href="%2$s">Log out</a>
th: เข้าสู่ระบบเป็น %1$s <a href="%2$s">ออกจากระบบ</a>

en: Logo image
th: ภาพโลโก้

en: Mailchimp for WooCommerce
th: MailChimp สำหรับ WooCommerce

en: Make the checkout progress bar stay visible while scrolling
th: ทำให้แถบความคืบหน้าการชำระเงินยังคงมองเห็นได้ขณะเลื่อนดู

en: Make the labels of optional field "Add" link button as <code>lowercase</code> (ie. "Add phone number" instead of "Add Phone Number"). This option also affects the link buttons for coupon code fields.
th: เปลี่ยนป้ายกำกับของปุ่มลิงก์ &quot;เพิ่ม&quot; ในช่องตัวเลือกเป็น <code>lowercase</code> (เช่น &quot;เพิ่มหมายเลขโทรศัพท์&quot; แทนที่จะเป็น &quot;เพิ่มหมายเลขโทรศัพท์&quot;) ตัวเลือกนี้ยังส่งผลต่อปุ่มลิงก์สำหรับช่องรหัสคูปองด้วย

en: Make the order summary stay visible on the cart page while scrolling
th: ทำให้สรุปการสั่งซื้อยังคงมองเห็นได้บนหน้ารถเข็นขณะเลื่อนดู

en: Make the order summary stay visible while scrolling
th: ทำให้สรุปคำสั่งซื้อยังคงมองเห็นได้ขณะเลื่อนดู

en: Maybe be forced as "required" if the billing address section is displayed after the billing address section, and the billing phone field is set as "required. This is needed to ensure the billing address can be copied to the billing address when that option is checked.
th: อาจบังคับให้เป็น &quot;จำเป็น&quot; หากส่วนที่อยู่เรียกเก็บเงินแสดงอยู่หลังส่วนที่อยู่เรียกเก็บเงิน และช่องหมายเลขโทรศัพท์เรียกเก็บเงินถูกตั้งค่าเป็น &quot;จำเป็น&quot; จำเป็นต้องทำเช่นนี้เพื่อให้แน่ใจว่าสามารถคัดลอกที่อยู่เรียกเก็บเงินไปยังที่อยู่เรียกเก็บเงินได้เมื่อเลือกตัวเลือกนั้น

en: Maybe be forced as "required" if the billing address section is displayed after the shipping address section, and the billing phone field is set as "required. This is needed to ensure the shipping address can be copied to the billing address when that option is checked.
th: อาจบังคับให้เป็น &quot;จำเป็น&quot; หากส่วนที่อยู่เรียกเก็บเงินแสดงอยู่หลังส่วนที่อยู่จัดส่ง และช่องหมายเลขโทรศัพท์เรียกเก็บเงินถูกตั้งค่าเป็น &quot;จำเป็น&quot; จำเป็นต้องทำเช่นนี้เพื่อให้แน่ใจว่าสามารถคัดลอกที่อยู่จัดส่งไปยังที่อยู่เรียกเก็บเงินได้เมื่อเลือกตัวเลือกนั้น

en: Minimalist
th: มินิมอลลิสต์

en: Mobile
th: มือถือ

en: More design templates
th: เทมเพลตการออกแบบเพิ่มเติม

en: More information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: More positions for the coupon code on the checkout page
th: ตำแหน่งเพิ่มเติมสำหรับรหัสคูปองในหน้าชำระเงิน

en: Most useful when the order summary section does not have a highlighted background color. Might also apply to the Cart, Order Received and View Order pages when using Fluid Checkout PRO.
th: มีประโยชน์มากที่สุดเมื่อส่วนสรุปคำสั่งซื้อไม่มีสีพื้นหลังที่เน้นไว้ อาจนำไปใช้กับหน้ารถเข็น คำสั่งซื้อที่ได้รับ และดูคำสั่งซื้อได้เมื่อใช้ Fluid Checkout PRO

en: Move the sign up checkbox to the contact step
th: ย้ายช่องกาเครื่องหมายลงทะเบียนไปที่ขั้นตอนการติดต่อ

en: Multi step
th: หลายขั้นตอน

en: Multiple saved addresses for shipping and billing.
th: บันทึกที่อยู่หลายแห่งสำหรับการจัดส่งและการเรียกเก็บเงิน

en: My account layout
th: เค้าโครงบัญชีของฉัน

en: No integrations available at the moment on this section. The options related to each plugin will only appear here if that plugin is activated.
th: ขณะนี้ยังไม่มีการบูรณาการในส่วนนี้ ตัวเลือกที่เกี่ยวข้องกับปลั๊กอินแต่ละตัวจะปรากฏที่นี่เฉพาะเมื่อเปิดใช้งานปลั๊กอินนั้นเท่านั้น

en: No license keys options available at the moment on this section. The options related to each plugin or add-on will appear here when that plugin is activated.
th: ขณะนี้ยังไม่มีตัวเลือกคีย์ลิขสิทธิ์ในส่วนนี้ ตัวเลือกที่เกี่ยวข้องกับปลั๊กอินหรือส่วนเสริมแต่ละรายการจะปรากฏที่นี่เมื่อปลั๊กอินนั้นเปิดใช้งาน

[ctx: No shipping method chosen label for the order summary]
en: --
th: -

en: Not selected yet.
th: ยังไม่ได้เลือก

en: Number of cross-sell items to display on the cart page
th: จำนวนรายการขายไขว้ที่จะแสดงบนหน้ารถเข็น

en: Ok
th: ตกลง

en: On the sidebar
th: บนแถบด้านข้าง

en: On the site header (requires distraction-free header)
th: ในส่วนหัวของเว็บไซต์ (ต้องมีส่วนหัวที่ไม่ทำให้เสียสมาธิ)

en: Only applicable if use of coupon codes are enabled in the WooCommerce settings.
th: ใช้ได้เฉพาะในกรณีที่เปิดใช้งานรหัสคูปองในการตั้งค่า WooCommerce

en: Only applicable when coupon code is displayed as a separate section on the checkout or cart pages.
th: ใช้ได้เฉพาะเมื่อแสดงรหัสคูปองเป็นส่วนแยกต่างหากในหน้าชำระเงินหรือหน้ารถเข็น

en: Only applicable when using the Impreza theme header at the checkout page.
th: ใช้ได้เฉพาะเมื่อใช้ส่วนหัวธีม Impreza ที่หน้าชำระเงินเท่านั้น

en: Only applies when using a block-based theme.
th: ใช้ได้เฉพาะเมื่อใช้ธีมแบบบล็อคเท่านั้น

en: Only show allowed countries for shipping or billing
th: แสดงเฉพาะประเทศที่ได้รับอนุญาตสำหรับการจัดส่งหรือการเรียกเก็บเงิน

en: Only used for shipping-related questions.
th: ใช้เฉพาะสำหรับการสอบถามเกี่ยวกับการจัดส่งเท่านั้น

en: Optimized cart page
th: เพิ่มประสิทธิภาพหน้ารถเข็น

en: Optimized horizontal cross-sells layout
th: เค้าโครงการขายแบบแนวนอนที่ได้รับการปรับให้เหมาะสม

en: Optimized order received / thank you page
th: ปรับปรุงหน้ารับออเดอร์/ขอบคุณ

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: Optional fields
th: ช่องข้อมูลเสริม

en: Or
th: หรือ

en: Order actions
th: การสั่งการการกระทำ

en: Order details layout
th: รูปแบบรายละเอียดการสั่งซื้อ

en: Order details optimizations
th: การปรับปรุงรายละเอียดการสั่งซื้อ

en: Order downloads
th: สั่งซื้อดาวน์โหลด

en: Order notes
th: หมายเหตุการสั่งซื้อ

en: Order number and receipt will be sent to this email address.
th: หมายเลขคำสั่งซื้อและใบเสร็จจะถูกส่งไปยังที่อยู่อีเมลนี้

en: Order pay
th: สั่งจ่ายเงิน

en: Order pay page
th: หน้าสั่งซื้อการชำระเงิน

en: Order progress
th: ความคืบหน้าการสั่งซื้อ

en: Order status
th: สถานะการสั่งซื้อ

en: Order summary
th: สรุปรายการสั่งซื้อ

en: Output additional header sections if enabled in the theme settings.
th: ส่งออกส่วนหัวเพิ่มเติมหากเปิดใช้งานในการตั้งค่าธีม

en: Output the breadcrumbs section from the Fennik theme when using Fluid Checkout header and footer.
th: แสดงส่วนเส้นทางขนมปังจากธีม Fennik เมื่อใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายของ Fluid Checkout

en: Output the checkout steps section from Betheme on the checkout, cart and order received pages.
th: แสดงส่วนขั้นตอนการชำระเงินจาก Betheme ในหน้าชำระเงิน ตะกร้าสินค้า และรับคำสั่งซื้อ

en: Output the checkout steps section from The Gem theme when using Fluid Checkout header and footer.
th: ส่งออกส่วนขั้นตอนการชำระเงินจากธีม Gem เมื่อใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายของ Fluid Checkout

en: Output the checkout steps section from the Bookshelf theme when using Fluid Checkout.
th: ส่งออกส่วนขั้นตอนการชำระเงินจากธีมชั้นวางหนังสือเมื่อใช้การชำระเงินแบบ Fluid Checkout

en: Output the checkout steps section from the Kapee theme on the checkout, cart and order received pages.
th: แสดงส่วนขั้นตอนการชำระเงินจากธีม Kapee ในหน้าการชำระเงิน ตะกร้าสินค้า และรับคำสั่งซื้อ

en: Output the checkout steps section from the Nyture theme when using Fluid Checkout.
th: ส่งออกส่วนขั้นตอนการชำระเงินจากธีม Nyture เมื่อใช้ Fluid Checkout

en: Output the checkout steps section from the Porto theme on the checkout, cart and order received pages.
th: แสดงส่วนขั้นตอนการชำระเงินจากธีมปอร์โตบนหน้าการชำระเงิน ตะกร้าสินค้า และรับคำสั่งซื้อ

en: Output the checkout steps section from the Pressmart theme on the checkout, cart and order received pages.
th: แสดงส่วนขั้นตอนการชำระเงินจากธีม Pressmart บนหน้าการชำระเงิน ตะกร้าสินค้า และรับคำสั่งซื้อ

en: Output the checkout steps section from the Woodmart theme when using Fluid Checkout header and footer.
th: ส่งออกส่วนขั้นตอนการชำระเงินจากธีม Woodmart เมื่อใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายการชำระเงินแบบ Fluid Checkout

en: Override the position for the subscribe checkbox on the checkout page and always display it on the contact step
th: เปลี่ยนตำแหน่งสำหรับช่องกาเครื่องหมายสมัครสมาชิกในหน้าชำระเงินและแสดงไว้ในขั้นตอนการติดต่อเสมอ

en: Page background color
th: สีพื้นหลังหน้า

en: Page template
th: เทมเพลตหน้าเพจ

en: Parcel terminal
th: เครื่องรับพัสดุ

en: Payment form
th: แบบฟอร์มการชำระเงิน

en: Payment method
th: วิธีการชำระเงิน

en: Phone number validation types used when precise validation is enabled.
th: ประเภทการตรวจสอบหมายเลขโทรศัพท์ที่ใช้เมื่อเปิดใช้งานการตรวจสอบที่แม่นยำ

en: Pick a Locker
th: เลือกตู้ล็อกเกอร์

en: Pickup point
th: จุดรับสินค้า

en: Pickup point not selected yet.
th: ยังไม่ได้เลือกจุดรับ

en: Pickup point:
th: จุดรับ:

en: Place order
th: สั่งซื้อ

en: Please verify your phone number.
th: กรุณาตรวจสอบหมายเลขโทรศัพท์ของคุณ

en: Position for the extra order summary section on mobile.
th: ตำแหน่งสำหรับส่วนสรุปคำสั่งซื้อเพิ่มเติมบนมือถือ

en: Position on checkout page
th: ตำแหน่งบนหน้าชำระเงิน

en: Prevent automatic selection of the first shipping method
th: ป้องกันการเลือกวิธีการจัดส่งครั้งแรกโดยอัตโนมัติ

en: Proceed to %s
th: ดำเนินการต่อไป %s

en: Proceed to billing
th: ดำเนินการเรียกเก็บเงิน

en: Proceed to contact
th: ดำเนินการติดต่อ

en: Proceed to payment
th: ดำเนินการชำระเงิน

en: Proceed to shipping
th: ดำเนินการจัดส่ง

en: Progress bar
th: แถบแสดงความคืบหน้า

en: Rate the plugin
th: ให้คะแนนปลั๊กอิน

en: Read documentation
th: อ่านเอกสารประกอบ

en: Read the documentation.
th: อ่านเอกสารประกอบ

en: Read the installation guide <a href="%s" target="_blank">Getting stated with Fluid Checkout</a>.
th: อ่านคู่มือการติดตั้ง <a href="%s" target="_blank">เริ่มต้นการใช้งาน Fluid Checkout</a>

en: Recommended only when most customers actually need the "Address line 2" field, or when getting the right shipping address is crucial (ie. if delivering food and other perishable products).
th: แนะนำเฉพาะในกรณีที่ลูกค้าส่วนใหญ่ต้องการช่อง &quot;ที่อยู่บรรทัดที่ 2&quot; จริงๆ หรือเมื่อการได้รับที่อยู่จัดส่งที่ถูกต้องเป็นสิ่งสำคัญ (เช่น หากจัดส่งอาหารและผลิตภัณฑ์ที่เน่าเสียง่ายอื่นๆ)

en: Remove
th: ลบ

en: Removes shipping address section when a local pickup shipping method is selected.
th: ลบส่วนที่อยู่จัดส่งออกเมื่อเลือกวิธีการจัดส่งแบบรับสินค้าในพื้นที่

en: Replace <code>select2</code> dropdown components with <code>TomSelect</code>
th: แทนที่ส่วนประกอบดรอปดาวน์ <code>select2</code> ด้วย <code>TomSelect</code>

en: Replaces the account creation fields with a notification and option to log in. In some contexts, it might be recommended to leave this option disabled to protect the privacy of customers.
th: แทนที่ช่องสร้างบัญชีด้วยการแจ้งเตือนและตัวเลือกในการเข้าสู่ระบบ ในบางบริบท อาจแนะนำให้ปิดการใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อปกป้องความเป็นส่วนตัวของลูกค้า

en: Replaces the shipping address with the pickup point location when a local pickup shipping method is selected.
th: แทนที่ที่อยู่จัดส่งด้วยตำแหน่งจุดรับสินค้าเมื่อเลือกวิธีการจัดส่งแบบรับสินค้าในพื้นที่

en: Required
th: ที่จำเป็น

en: Same as billing address
th: เช่นเดียวกับที่อยู่เรียกเก็บเงิน

en: Same as shipping address
th: เช่นเดียวกับที่อยู่จัดส่ง

en: Save same as the billing address
th: บันทึกเหมือนกับที่อยู่เรียกเก็บเงิน

en: Save the selected pickup location
th: บันทึกสถานที่รับที่เลือก

en: Select an image
th: เลือกภาพ

en: Select position where to display the billing address section on the checkout page.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงส่วนที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงินในหน้าชำระเงิน

en: Select position where to display the coupon codes section on the cart page. Only applicable when AJAX cart and the integrated coupon codes in the checkout page are enabled.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงส่วนรหัสคูปองในหน้ารถเข็น ใช้ได้เฉพาะเมื่อเปิดใช้งานรถเข็น AJAX และรหัสคูปองที่รวมอยู่ในหน้าชำระเงินเท่านั้น

en: Select position where to display the coupon codes section on the checkout page.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงส่วนรหัสคูปองในหน้าชำระเงิน

en: Select position where to display the cross-sells section on the cart page.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงส่วนการขายแบบไขว้ในหน้ารถเข็น

en: Select position where to display the shipping costs and calculator on the cart page.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงค่าขนส่งและเครื่องคำนวณบนหน้ารถเข็น

en: Select style of the "apply coupon" button. Only applicable when the coupon code section is displayed "Before the checkout steps" on the checkout page, or "Before the cart items section" on the cart page.
th: เลือกรูปแบบของปุ่ม &quot;ใช้คูปอง&quot; ใช้ได้เฉพาะเมื่อส่วนรหัสคูปองแสดง &quot;ก่อนขั้นตอนการชำระเงิน&quot; บนหน้าการชำระเงิน หรือ &quot;ก่อนส่วนสินค้าในรถเข็น&quot; บนหน้ารถเข็น

en: Selecting a collection point is required when shipping with FermoPoint.
th: จำเป็นต้องเลือกจุดรวบรวมเมื่อจัดส่งด้วย FermoPoint

en: Selecting a pickup point is required before proceeding.
th: ต้องเลือกจุดรับก่อนจึงจะดำเนินการต่อได้

en: Sendinblue - WooCommerce Email Marketing
th: Sendinblue - การตลาดทางอีเมล WooCommerce

en: Set <code>font-size</code> inside form fields to 16px
th: ตั้งค่า <code>font-size</code> ภายในช่องฟอร์มเป็น 16 พิกเซล

en: Settings
th: การตั้งค่า

[ctx: Settings section]
en: Cart
th: รถเข็น

[ctx: Settings section]
en: Order pay
th: สั่งจ่ายเงิน

[ctx: Settings section]
en: Thank you
th: ขอบคุณ

[ctx: Settings section title]
en: Integrations
th: การบูรณาการ

[ctx: Settings section title]
en: License keys
th: รหัสลิขสิทธิ์

en: Setup & Documentation
th: การตั้งค่าและเอกสารประกอบ

en: Setup layout and design on the <a href="%s">checkout options</a>.
th: ตั้งค่าเค้าโครงและการออกแบบ <a href="%s">ตัวเลือกการชำระเงิน</a>

en: Shipping
th: การส่งสินค้า

en: Shipping address
th: ที่อยู่จัดส่ง

en: Shipping method
th: วิธีการจัดส่ง

en: Shipping methods
th: วิธีการจัดส่งสินค้า

en: Shipping phone
th: โทรศัพท์สำหรับการขนส่ง

en: Show a link button on the pickup location substep to clear the chosen shipping methods. This can be used to allow showing the shipping address section again if a local pickup method was previously selected.
th: แสดงปุ่มลิงก์ในขั้นตอนย่อยของสถานที่รับสินค้าเพื่อล้างวิธีการจัดส่งที่เลือกไว้ สามารถใช้ปุ่มนี้เพื่อให้แสดงส่วนที่อยู่จัดส่งได้อีกครั้งหากเลือกวิธีการรับสินค้าในพื้นที่ไว้ก่อนหน้านี้

en: Show an example of a valid phone number inside phone fields
th: แสดงตัวอย่างหมายเลขโทรศัพท์ที่ถูกต้องในช่องโทรศัพท์

en: Show country code beside the flag
th: แสดงรหัสประเทศข้างธง

en: Show if not defined
th: แสดงถ้าไม่ได้กำหนด

en: Show option to clear shipping methods in the pickup location substep
th: แสดงตัวเลือกเพื่อล้างวิธีการจัดส่งในขั้นตอนย่อยสถานที่รับสินค้า

en: Sign up checkbox position
th: ตำแหน่งช่องกาเครื่องหมายลงทะเบียน

en: Simplified EU-VAT validation for your store.
th: การตรวจสอบภาษีมูลค่าเพิ่ม EU แบบง่ายขึ้นสำหรับร้านค้าของคุณ

en: Single step
th: ขั้นตอนเดียว

en: Skip to content
th: ข้ามไปยังเนื้อหา

en: Some changes to the database are required. As with any update, we recommend you to <strong>take a full backup of your website before proceeding</strong>.
th: จำเป็นต้องทำการเปลี่ยนแปลงฐานข้อมูลบางส่วน เช่นเดียวกับการอัปเดตใดๆ เราขอแนะนำให้คุณ <strong>สำรองข้อมูลเว็บไซต์ของคุณทั้งหมดก่อนดำเนินการต่อ</strong>

en: Some features of WooCommerce Checkout Manager by Quadlayers might not work as expected when using it with Fluid Checkout. Read <a href="%s">our documentation</a> for more information and alternative solutions.
th: คุณสมบัติบางอย่างของ WooCommerce Checkout Manager โดย Quadlayers อาจไม่ทำงานตามที่คาดไว้เมื่อใช้ร่วมกับ Fluid Checkout อ่าน <a href="%s">เอกสารของเรา</a> เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติมและวิธีแก้ปัญหาอื่นๆ

en: Some options might not be compatible with some plugins and themes.
th: ตัวเลือกบางอย่างอาจไม่สามารถเข้ากันได้กับปลั๊กอินและธีมบางอย่าง

en: Spacing for site header at the checkout page (in pixels)
th: ระยะห่างสำหรับส่วนหัวไซต์ที่หน้าชำระเงิน (เป็นพิกเซล)

en: Special offers
th: ข้อเสนอพิเศษ

en: Split
th: แยก

en: Step %1$s of %2$s
th: ขั้นตอน %1$s จาก %2$s

en: Subscribe checkbox
th: ช่องกาเครื่องหมายสมัครสมาชิก

[ctx: Substep review text]
en: None.
th: ไม่มี.

en: Support
th: สนับสนุน

en: Thank you page
th: หน้าขอบคุณ

en: Thank you page & order details layout
th: หน้าขอบคุณและรายละเอียดการสั่งซื้อ

en: Thanks for choosing Fluid Checkout!
th: ขอขอบคุณที่เลือก Fluid Checkout!

en: The Bluehost Plugin
th: ปลั๊กอิน Bluehost

en: The CNPJ number "{cnpj_number}" is invalid.
th: หมายเลข CNPJ &quot;{cnpj_number}&quot; ไม่ถูกต้อง

en: The CPF number "{cpf_number}" is invalid.
th: หมายเลข CPF &quot;{cpf_number}&quot; ไม่ถูกต้อง

en: The best tools to further <strong>improve your WooCommerce checkout conversion rate</strong> and make the purchase experience consistent on the entire journey.
th: เครื่องมือที่ดีที่สุดสำหรับ <strong>การปรับปรุงอัตราการแปลงการชำระเงิน WooCommerce ของคุณ</strong> ให้ดีขึ้น และทำให้ประสบการณ์การซื้อสอดคล้องกันตลอดขั้นตอนการซื้อ

en: The bundle includes all add-ons we currently offer and Fluid Checkout add-ons we launch in the future.
th: ชุดนี้ประกอบด้วยส่วนเสริมทั้งหมดที่เรานำเสนอในปัจจุบันและส่วนเสริม Fluid Checkout ที่เราเปิดตัวในอนาคต

en: The checkbox "Same as shiping address" will start as checked by default when the shipping address section is displayed first. <br>The checkbox "Same as billing address" will start as checked by default when the billing address section is displayed first. <br> It is recommended to leave this option checked as to significantly reduce the number of open input fields at checkout, <a href="https://baymard.com/blog/checkout-flow-average-form-fields#3-default-billing--shipping-and-hide-the-fields-entirely" target="_blank">read the research</a>.
th: ช่องกาเครื่องหมาย &quot;เหมือนกับที่อยู่จัดส่ง&quot; จะเริ่มจากการกาเครื่องหมายไว้ตามค่าเริ่มต้น เมื่อส่วนที่อยู่จัดส่งแสดงขึ้นก่อน<br> ช่องกาเครื่องหมาย &quot;เหมือนกับที่อยู่เรียกเก็บเงิน&quot; จะเริ่มโดยกาเครื่องหมายไว้ตามค่าเริ่มต้น เมื่อส่วนที่อยู่เรียกเก็บเงินแสดงขึ้นก่อน<br> ขอแนะนำให้เลือกตัวเลือกนี้ไว้เพื่อลดจำนวนช่องป้อนข้อมูลที่เปิดอยู่ในระหว่างชำระเงิน <a href="https://baymard.com/blog/checkout-flow-average-form-fields#3-default-billing--shipping-and-hide-the-fields-entirely" target="_blank">โปรดอ่านการวิจัย</a>

en: The database changes where applied successfully.
th: ฐานข้อมูลมีการเปลี่ยนแปลงเมื่อนำไปใช้สำเร็จ

en: The design template <em>"Split"</em> is not available when using <em>"1 column"</em> layout and will fall back to <em>"Minimalist"</em> if chosen.
th: เทมเพลตการออกแบบ <em>&quot;Split&quot;</em> ไม่สามารถใช้งานได้เมื่อใช้เค้าโครง <em>&quot;1 คอลัมน์&quot;</em> และจะเปลี่ยนไปใช้ <em>&quot;Minimalist&quot;</em> แทนหากเลือกตัวเลือกนี้

en: The option <em>"On the site header"</em> only applies when using the distraction-free header.
th: ตัวเลือก <em>&quot;บนส่วนหัวของเว็บไซต์&quot;</em> จะใช้ได้เฉพาะเมื่อใช้ส่วนหัวที่ไม่รบกวนสมาธิเท่านั้น

en: The options display product image, quantity field, remove button and link to product page added by the theme are disabled by default.
th: ตัวเลือกที่แสดงรูปภาพผลิตภัณฑ์, ช่องจำนวน, ปุ่มลบ และลิงค์ไปยังหน้าผลิตภัณฑ์ที่เพิ่มโดยธีมจะถูกปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น

en: The plugin WooCommerce Checkout Manager by Quadlayers is not compatible with Fluid Checkout
th: ปลั๊กอิน WooCommerce Checkout Manager โดย Quadlayers ไม่เข้ากันได้กับ Fluid Checkout

en: The shipping destination is always set to "Default to customer shipping address" when Fluid Checkout is activated. Customers can still provide different shipping and billing addresses during checkout, an option for setting the default billing address to be the same as the shipping address is available at WooCommerce > Settings > Fluid Checkout.
th: ปลายทางการจัดส่งจะถูกตั้งค่าเป็น &quot;ค่าเริ่มต้นสำหรับที่อยู่จัดส่งของลูกค้า&quot; เสมอเมื่อเปิดใช้งาน Fluid Checkout ลูกค้ายังคงระบุที่อยู่จัดส่งและที่อยู่เรียกเก็บเงินที่แตกต่างกันได้ในระหว่างการชำระเงิน โดยมีตัวเลือกสำหรับการตั้งค่าที่อยู่เรียกเก็บเงินเริ่มต้นให้เหมือนกับที่อยู่จัดส่งได้ที่ WooCommerce &gt; การตั้งค่า &gt; Fluid Checkout

en: Theme Atomion
th: ธีม Atomion

en: Theme Betheme
th: ธีมเบเธม

en: Theme Bookshelf
th: ชั้นวางหนังสือธีม

en: Theme Fennik
th: ธีม เฟนนิค

en: Theme Go
th: ธีมไป

en: Theme Impreza
th: ธีม อิมเพรซ่า

en: Theme Ireca
th: ธีมไอเรก้า

en: Theme Kapee
th: ธีม กาปี้

en: Theme Nyture
th: ธีมศิลปะ

en: Theme Porto
th: ธีมปอร์โต

en: Theme Pressmart
th: ธีมเพรสมาร์ท

en: Theme The Gem
th: ธีม อัญมณี

en: Theme The7
th: ธีม The7

en: Theme Woodmart
th: ธีม วูดมาร์ท

en: Theme ZK Nito
th: ธีม ZK Nito

en: Theme's cross-sells layout
th: เค้าโครงการขายแบบไขว้ของธีม

en: Theme's header and footer
th: ส่วนหัวและส่วนท้ายของธีม

en: These options affect the thank you page , view order details on account pages and on email notifications.
th: ตัวเลือกเหล่านี้ส่งผลต่อหน้าขอบคุณ ดูรายละเอียดคำสั่งซื้อในหน้าบัญชีและการแจ้งเตือนทางอีเมล

en: These options affect the thank you page, also known as order received or order confirmation pages.
th: ตัวเลือกเหล่านี้มีผลต่อหน้าขอบคุณหรือที่เรียกว่าหน้ารับคำสั่งซื้อหรือหน้ายืนยันคำสั่งซื้อ

en: These widget areas are used to add trust symbols and trust badges on the cart page.
th: พื้นที่วิดเจ็ตเหล่านี้ใช้เพื่อเพิ่มสัญลักษณ์ความน่าเชื่อถือและตราความน่าเชื่อถือบนหน้ารถเข็น

en: These widget areas are used to add trust symbols and trust badges on the checkout page.
th: พื้นที่วิดเจ็ตเหล่านี้ใช้เพื่อเพิ่มสัญลักษณ์ความน่าเชื่อถือและตราความน่าเชื่อถือบนหน้าชำระเงิน

en: These widget areas are used to add trust symbols and trust badges on the order pay page.
th: พื้นที่วิดเจ็ตเหล่านี้ใช้เพื่อเพิ่มสัญลักษณ์ความน่าเชื่อถือและป้ายความน่าเชื่อถือบนหน้าการชำระเงินการสั่งซื้อ

en: These widget areas are used to add trust symbols and trust badges on the thank you page.
th: พื้นที่วิดเจ็ตเหล่านี้ใช้เพื่อเพิ่มสัญลักษณ์ความน่าเชื่อถือและป้ายความน่าเชื่อถือบนหน้าขอบคุณ

en: This ensures the content section is not too narrow on WooCommerce pages including checkout, cart, order received, order pay and account pages.
th: วิธีนี้จะช่วยให้แน่ใจว่าเนื้อหาในหน้า WooCommerce ไม่แคบเกินไป ซึ่งรวมถึงหน้าชำระเงิน ตะกร้าสินค้า คำสั่งซื้อที่ได้รับ การชำระเงิน และบัญชี

en: This field does not match the related field value.
th: ฟิลด์นี้ไม่ตรงกับค่าฟิลด์ที่เกี่ยวข้อง

en: This is a required field.
th: นี่เป็นช่องที่จำเป็น

en: This is an experimental feature and may not work as expected in all setups. Use it with caution.
th: นี่เป็นฟีเจอร์ทดลองและอาจไม่ทำงานตามที่คาดหวังในทุกการตั้งค่า โปรดใช้ด้วยความระมัดระวัง

en: This is not a valid email address.
th: นี่ไม่ใช่ที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

en: This option affects the order confirmation page (thank you page) and order details on account pages, emails and packing slips.
th: ตัวเลือกนี้ส่งผลต่อหน้ายืนยันการสั่งซื้อ (หน้าขอบคุณ) และรายละเอียดการสั่งซื้อบนหน้าบัญชี อีเมล และใบแจ้งรายการสินค้า

en: Toll free
th: โทรฟรี

en: TomSelect is a simpler dropdown selection component which is less prone to errors than Select2, while offering the same features that are actually used on WooCommerce checkout pages.
th: TomSelect เป็นส่วนประกอบการเลือกแบบดรอปดาวน์ที่เรียบง่ายกว่าซึ่งมีแนวโน้มที่จะเกิดข้อผิดพลาดน้อยกว่า Select2 ในขณะเดียวกันก็ให้คุณสมบัติเดียวกันที่ใช้จริงในหน้าชำระเงินของ WooCommerce

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Troubleshooting
th: การแก้ไขปัญหา

en: Trust symbols &amp; badges
th: สัญลักษณ์และป้ายแสดงความเชื่อถือ

en: Trust symbols on the cart and thank you pages
th: สัญลักษณ์ความไว้วางใจบนรถเข็นและหน้าขอบคุณ

en: Try to ensure the phone number is a valid mobile or landline number based on the rules for the selected country code. This option uses the <code>intl-tel-input</code> precise validation feature, which may give false positives for some phone numbers.
th: พยายามตรวจสอบให้แน่ใจว่าหมายเลขโทรศัพท์เป็นหมายเลขโทรศัพท์มือถือหรือโทรศัพท์บ้านที่ถูกต้องตามกฎของรหัสประเทศที่เลือก ตัวเลือกนี้ใช้คุณสมบัติการตรวจสอบความถูกต้องที่แม่นยำ <code>intl-tel-input</code> ซึ่งอาจให้ผลบวกปลอมสำหรับหมายเลขโทรศัพท์บางหมายเลข

en: Up to 40% less checkout fields to fill in.
th: ช่องชำระเงินที่ต้องกรอกลดลงถึง 40%

en: Update database
th: อัพเดทฐานข้อมูล

en: Upgrade to PRO
th: อัพเกรดเป็น PRO

en: Upgrade to PRO &mdash; 99 EUR
th: อัปเกรดเป็น PRO — 99 ยูโร

en: Use `Order confirmation` page template for block-based themes
th: ใช้เทมเพลตหน้า &#39;ยืนยันการสั่งซื้อ&#39; สำหรับธีมแบบบล็อก

en: Use precise phone number validation
th: ใช้การตรวจสอบหมายเลขโทรศัพท์ที่แม่นยำ

en: Using debug mode affects the website performance. Only use this option while troubleshooting.
th: การใช้โหมดดีบักจะส่งผลต่อประสิทธิภาพของเว็บไซต์ ให้ใช้ตัวเลือกนี้เฉพาะเมื่อแก้ไขปัญหาเท่านั้น

en: Valid until %s.
th: ใช้ได้จนถึง %s

en: Verify Phone Number
th: ยืนยันหมายเลขโทรศัพท์

en: Visit <a href="%s" target="_blank">our documentation</a> for more information about Fluid Checkout features.
th: เยี่ยมชม <a href="%s" target="_blank">เอกสารของเรา</a> เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับคุณลักษณะ Fluid Checkout

en: Visit our website for more information about our plugins and add-ons.
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ของเราเพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับปลั๊กอินและส่วนเสริมของเรา

en: We recommend setting it as <em>expanded</em> for the following countries due to regulatory requirements: <strong>Germany</strong>, <strong>Austria</strong>, <strong>Switzerland</strong>, <strong>Netherlands</strong>, <strong>Poland</strong>, <strong>Belgium</strong> and <strong>France</strong>.
th: เราขอแนะนำให้ตั้งค่าเป็น <em>แบบขยาย</em> สำหรับประเทศต่อไปนี้ เนื่องจากข้อกำหนดทางกฎหมาย: <strong>เยอรมนี</strong> <strong>ออสเตรีย สวิ</strong> <strong>ตเซอร์แลนด์</strong> <strong>เนเธอร์แลนด์</strong> <strong>โปแลนด์</strong> <strong>เบลเยียม</strong> และ <strong>ฝรั่งเศส</strong>

en: We recommend using the distraction free header and footer to avoid distractions at the checkout page. <a href="https://baymard.com/blog/cart-abandonment" target="_blank">Read the research about cart abandonment</a>.
th: เราขอแนะนำให้ใช้ส่วนหัวและส่วนท้ายที่ปราศจากสิ่งรบกวนเพื่อหลีกเลี่ยงสิ่งรบกวนในหน้าชำระเงิน <a href="https://baymard.com/blog/cart-abandonment" target="_blank">อ่านการวิจัยเกี่ยวกับการละทิ้งตะกร้าสินค้า</a>

en: When disabled, the phone field validation will not check if country or area codes are valid for the country.
th: เมื่อปิดใช้งาน การตรวจสอบช่องโทรศัพท์จะไม่ตรวจสอบว่ารหัสประเทศหรือรหัสพื้นที่ถูกต้องสำหรับประเทศนั้นหรือไม่

en: When enabled, Fluid Checkout will apply styles optimized for compatibility with the plugin. You may want to disable this if you are using custom styles for the Stripe payment form fields.
th: เมื่อเปิดใช้งาน Fluid Checkout จะใช้รูปแบบที่ปรับให้เหมาะสมกับความเข้ากันได้กับปลั๊กอิน คุณอาจต้องการปิดใช้งานสิ่งนี้หากคุณกำลังใช้รูปแบบที่กำหนดเองสำหรับช่องแบบฟอร์มการชำระเงินของ Stripe

en: When enabled, only the countries allowed for shipping will be available in the shipping phone field, and only countries allowed for billing will be available for the billing phone field.
th: เมื่อเปิดใช้งานแล้ว จะมีเฉพาะประเทศที่ได้รับอนุญาตให้จัดส่งเท่านั้นที่จะพร้อมใช้งานในช่องหมายเลขโทรศัพท์จัดส่ง และจะมีเฉพาะประเทศที่ได้รับอนุญาตให้เรียกเก็บเงินเท่านั้นที่จะพร้อมใช้งานในช่องหมายเลขโทรศัพท์เรียกเก็บเงิน

en: When enabled, the checkbox will be moved to the contact step independently of the display location defined in the Sendinblue plugin settings.
th: เมื่อเปิดใช้งาน กล่องกาเครื่องหมายจะถูกย้ายไปยังขั้นตอนการติดต่อโดยไม่ขึ้นกับตำแหน่งการแสดงผลที่กำหนดไว้ในการตั้งค่าปลั๊กอิน Sendinblue

en: When enabled, the first shipping method available will not be automatically selected when no other shipping method was previously selected for each shipping package. <br>This option will be automatically enabled if the option for clearing the selected shipping method is enabled for the Local Pickup feature.
th: เมื่อเปิดใช้งาน วิธีการจัดส่งแรกที่ใช้ได้จะไม่ถูกเลือกโดยอัตโนมัติเมื่อไม่ได้เลือกวิธีการจัดส่งอื่น ๆ ไว้สำหรับแพ็คเกจการจัดส่งแต่ละอันก่อนหน้านี้<br> ตัวเลือกนี้จะเปิดใช้งานโดยอัตโนมัติหากเปิดใช้งานตัวเลือกการล้างวิธีการจัดส่งที่เลือกไว้สำหรับคุณลักษณะการรับสินค้าในพื้นที่

en: When enabled, the shipping email field from the Bluehost plugin will be added to the checkout form.
th: เมื่อเปิดใช้งานแล้ว ฟิลด์อีเมลการจัดส่งจากปลั๊กอิน Bluehost จะถูกเพิ่มลงในแบบฟอร์มชำระเงิน

en: When the font size inside form fields is smaller than 16px, Safari and other browsers might automatically zoom in on mobile devices to make the text easier to read. When this option is enabled, it will set the font size for inside the form fields to 16px on pages optimized by Fluid Checkout to avoid it zooming in.
th: เมื่อขนาดตัวอักษรภายในช่องฟอร์มมีขนาดเล็กกว่า 16 พิกเซล Safari และเบราว์เซอร์อื่นๆ อาจซูมเข้าโดยอัตโนมัติบนอุปกรณ์พกพาเพื่อให้ข้อความอ่านง่ายขึ้น เมื่อเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ ระบบจะตั้งค่าขนาดตัวอักษรภายในช่องฟอร์มเป็น 16 พิกเซลบนหน้าที่ปรับให้เหมาะสมโดย Fluid Checkout เพื่อหลีกเลี่ยงการซูมเข้า

en: When using Fluid Checkout, the multistep feature from the Germanized PRO plugin becomes unnecessary and can cause <strong>critical errors while processing new orders</strong>. Please disable the Germanized PRO multistep checkout feature in the plugin settings.
th: เมื่อใช้ Fluid Checkout คุณสมบัติการชำระเงินหลายขั้นตอนจากปลั๊กอิน Germanized PRO จะไม่จำเป็นอีกต่อไปและอาจทำให้เกิด <strong>ข้อผิดพลาดร้ายแรงขณะประมวลผลคำสั่งซื้อใหม่</strong> โปรดปิดใช้งานคุณสมบัติการชำระเงินหลายขั้นตอนของ Germanized PRO ในการตั้งค่าปลั๊กอิน

en: When using the <em>"1 column"</em> checkout layout this option is always set to <em>"Before checkout steps"</em> and also applies to desktop view.
th: เมื่อใช้รูปแบบการแสดงผลการชำระเงินแบบ <em>&quot;1 คอลัมน์&quot;</em> ตัวเลือกนี้จะถูกตั้งค่าเป็น <em>&quot;ก่อนขั้นตอนการชำระเงิน&quot;</em> เสมอ และจะใช้ได้ในมุมมองเดสก์ท็อปด้วย

en: WooCommerce
th: วูคอมเมิร์ซ

en: WooCommerce Smart Coupons
th: คูปองอัจฉริยะ WooCommerce

en: WooCommerce Stripe Gateway
th: เกตเวย์ WooCommerce Stripe

en: WooCommerce page layout
th: เค้าโครงหน้า WooCommerce

en: You have been using the plugin for a while now. How do you like it so far? <br>Please give us a quick rating, we appreciate every bit of feedback and it encourages us to keep improving the plugin :)
th: คุณใช้ปลั๊กอินนี้มาสักระยะแล้ว คุณรู้สึกอย่างไรบ้าง?<br> โปรดให้คะแนนเราสักหน่อย เรายินดีรับทุกคำติชมและเป็นกำลังใจให้เราปรับปรุงปลั๊กอินต่อไป :)

en: Your order has a total amount due of %s. No further payment is needed.
th: คำสั่งซื้อของคุณมียอดรวมที่ต้องชำระเป็น %s ไม่ต้องชำระเงินเพิ่มเติม

[ctx: shipping packages]
en: Shipping
th: การส่งสินค้า

[ctx: shipping packages]
en: Shipping %d
th: ค่าจัดส่ง %d
